Đã đăng vào 10-06-2019

ATKN

Bán hàng online có cần đăng ký website

Bán hàng online đang phát triển nở rộ và trở thành nguồn thu nhập chính của nhiều người.

Tuy vậy, rất nhiều người còn băn khoăn về việc webiste bán hàng online có cần đăng ký với Bộ Công Thương hay không?

Theo Điều 13 Thông tư 47/2014/TT-BCT, thương nhân thành lập website thương mại điện tử (TMĐT) mà trên đó cung cấp ít nhất một trong các dịch vụ: Dịch vụ sàn giao dịch thương mại điện tử; Dịch vụ khuyến mại trực tuyến; Dịch vụ đấu giá trực tuyến thì phải đăng ký với Bộ Công Thương.

Ngoài ra, theo Nghị định 124/2015/NĐ-CP thì trường hợp website TMĐT không đăng ký sẽ bị phạt từ 20 – 30 triệu đồng.

Do đó, người thành lập website TMĐT cần tiến hành đăng ký website với Bộ Công Thương.

Việc bán hàng online đơn thuần trên các website này hoặc trên Facebook không phải thực hiện thủ tục này.

Ngoài ra phải nắm được thông tin về mặt hàng không được bán trên mạng theo quy định pháp luật.

ATKN hân hạnh được hỗ trợ và cung cấp cho bạn dịch vụ đăng ký website thương mại điện tử.

Nếu bạn muốn khởi nghiệp kinh doanh online thì đừng chần chừ! Hãy nhanh tay gọi số 0336050757 hoặc gửi thư đến hộp thư: info@atkn.vn

Nguồn: An Tâm Khởi Nghiệp (ATKN)
Nhận báo giá
Đã gửi tin nhắn. Chúng tôi sẽ sớm liên hệ lại với bạn.